JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Simu: 255-262961500/1 LS OFISI YA RAIS,

Nukushi: 255-262961502 ’ 7 t 1 BARABARA YA JULIUS NY gI({LEI?{g:

Baruapepe : press@ikulu.go.tz CHAMWINO.,

Tovuti : www.ikulu.go.tz S.L.P 1102,
40400 DODOMA.

Dodoma

09 Desemba, 2023

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameainisha
changamoto zinazopaswa kupewa kipaumbele ikiwemo kufungamanisha ukuaji wa
uchumi na sekta za uzalishaji.

Rais Samia amesema hayo kwenye maadhimisho ya miaka 62 ya Uhuru wa Tanzania
Bara sanjari na Mkutano wa kwanza wa uzinduzi wa Dira ya Taifa ya Maendeleo
2050, yaliyofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Jakaya Kikwete.

Aidha Rais Samia ametaka sekta mbalimbali za uzalishaji ziimarishwe zaidi ikiwemo
kilimo ambayo inakua kwa asilimia 4 tu kwa sasa tofauti na inavyotakiwa.

Pia amesisitiza kuimarishwa kwa ushiriki wa sekta binafsi ndani na nje ya nchi ili
kufanya wenyeji kuwa na utayari wa kupokea na kushirikiana na wageni wanaokuja
kuwekeza na kufanya biashara nchini.

Rais Samia amesema dira hiyo mpya itatakiwa kuzingatia kigezo cha kuongeza pato
la kila mwananchi kufikia dola za Kimarekani 3,000 kwa mwaka ambacho
hakikufikiwa katika dira ya mwaka 2000-2025.

Amesema kushindwa huko kulisababishwa na ukuaji wa uchumi kutojielekeza

haujapungua kwa kasi iliyotarajiwa.

Kuhusu suala la Maadili ya Taifa (ethos), Rais Samia amesema ni muhimu taifa kuwa
na watu mahiri, makini na waadilifu ili kupata jamii inayochukia rushwa kila mahali,

inayojituma na kufanya kazi bila kusukumwa na inayopinga na kulaani ukwepaji
kodi.

Vile vile, Rais Samia ametoa wito kwa Watanzania wote ndani na nje ya nchi
(Diaspora) kushiriki kutoa maoni katika kuandaa Dira ya Taifa ya Maendeleo kupitia
njia za kisasa zitakazoainishwa na Tume ya Mipango.
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